Sunday, March 24, 2013

NCHINI TANGANYIKA WATOTO MALAYA UMRI MIAKA 13,14,15,16 WASEMA KUINGILIWA KINYUME CHA MAIMBILE INALIPA



Ni usiku wa saa 4 nipo katika eneo maarufu la Buguruni lililopo jijini Dar es Salaam nikiwa nimekaa napata kinywaji kwenye kioski kimoja.

Katika eneo hilo ambalo lipo pembezoni mwa Barabara ya Mandela si tulivu sana kutokana na pilika pilika za magari na watu wanaopita karibu kwa shughuli mbalimbali.
Huku nikiendelea kupata kinywaji mara naona wasichana wadogo wenye umri wa miaka 14 hadi 16 wakizunguka zunguka katika eneo hili la Buguruni.

Awali nilifikiri walikuwa wakitafuta msaada au wakipita kuelekea nyumbani kwao, kwani umri wao haukunipa picha kwamba walikuwa kazini wakati huo wa usiku wa kiza kinene.
Kilichonifanya niwaangalie kwa udadisi zaidi ni kuona jinsi walivyovaa nguo ambazo zilionyesha nusu ya sehemu zao za mapaja, huku kifuani wakiwa wamevaa blauzi zilizobana zikionyesha matiti yao madogo ambayo yanaanza kuchipua.

Kilichonitisha zaidi ni kuona wasichana hawa ambao wakati huo walipaswa kuwa nyumbani wakiwa mkononi wameshika vinywaji vikali aina ya ‘viroba’ na wengine wakivuta sigara.
Hawa ni sehemu ndogo tu ya wasichana wadogo ambao hukesha usiku kucha katika baadhi ya mitaa ya jiji la Dar es Salaam wakitafuta wateja ili wapate fedha za kujikimu.
Mwandishi wetu wa siri analazimika kuwadadisi wasichana hawa ili kujua nini kilichosababisha waingie katika biashara hii ya umalaya.

Inavyokuwa
Mwandishi ana mwita mmoja wa wasichana hawa jina tumelihifadhi (16) na kuongea naye katika sehemu tulivu katika baa moja hapo Buguruni huku wakitumia vinywaji kunogesha mazungumzo.

Neema akiwa mwenye kujiamini na kazi yake bila ya kutetereka kumbuka msomaji ni msichana wa umri wa miaka16 anasema kazi hiyo aliianza zaidi ya miezi sita nyuma huku akiwa tayari amekutana na idadi ya wanaume ambayo haikumbuki kutokana na wingi wake.

“Kwa siku moja nakutana na wanaume katiya watano hadi saba na hii hutegemea siku na siku, kwani kuna siku huwa na biashara ya kutosha na tunapata fedha za kutosha,” anasema Neema.

Neema akieleza ujira ambao hulipwa anasema ni Sh3,000 hadi Sh5,000 kwa muda usiozidi dakika 30 kwa mwanamume mmoja huku wakati kwa yule anayetaka kulala naye hadi asubuhi hutakiwa kulipa Sh10,000 hadi Sh15,000.

“Baadhi ya wanaume wamekuwa wakitufanyia vitendo vya kikatili kwa kutuingilia kinyume cha maumbile, lakini kutokana na hali ngumu ya maisha hukubali kwani dau huwa kubwa Sh10,000 hadi Sh12,000,ukikubaliana nao lakini wengine hutumia ubabe tu na kututumia bila kutulipa,” anasema Neema na kuongeza;

Neema alizaliwa mkoani Arusha eneo la Sakina na kusoma katika Shule ya Sekondari Usa na kuishia kidato cha pili kutokana na kuugua kila alipoingia darasani.

Kitu gani kilichosababisha Neema aje Dar na kufanya biashara hiyo ya umalaya.???
Anasema ni kutokana na ugomvi baina ya baba na mama yake ambao walikuwa wakikorofishana mara kwa mara kwa sababu mama yake alidai kuwa bibi mzaa baba wa Neema ni mchawi na ndiye aliyemroga Neema na kumsababisha augue kila anapoingia darasani.

Neema anasema hatimaye mama na baba yake waliachana na yeye na mama yake wakaja Dar es Salaam na kuishi maeneo ya Tabata Reli.
Na msichana mwengine mwenye umri wa miaka (15) mzaliwa wa Mbeya anasema anaifanya kazi hiyo kutokana na ugumu wa maisha na hana njia nyingine ya kujiingizia kipato.

Anasema ameanza kazi hiyo mwishoni mwa mwaka 2011 alipokuwa anaishi na shangazi yake Vingunguti na huko alikuwa akikutana na vijana mtaani kwao.

Aliongeza kuwa alipoanza biashara hiyo hali yake ilianza kubadilika, kwani wateja walikuwa wengi kutokana na wanaojiuza kama yeye kuwa wachache, lakini sasa wanaojiuza nao wamekuwa wengi.

msichana mwengine yeye anafurahia kazi hii ya umalaya
Kwa upande wake msichana huyo mwenye umri wa miaka(15) anasema huwa anafurahia kazi hiyo kutokana na kujiingizia kipato cha kutosha kwa siku.
“Unajua kwa siku moja hukusanya Sh50,000 hizo si pesa kidogo hizi sio pesa kidogo kabisa, sidhani kama kazi hii naweza kuiacha kwani ina kila aina ya starehe,” anasema msichana huyo.Anasema mara ya kwanza kuingiliwa kinyume cha maumbile nilijisikia maumivu, lakini niliporudia tena na tena kitendo hicho na ukilinganisha na gharama yake kuwa kubwa hawezi kuacha alisema msichana huyo.
“Hapa dau huwa kubwa kwani kwa mwanamume mmoja tu kuniingilia kinyume cha maumbile ni Sh15,000 na hii ni muda mfupi,” hivyo nikitembea na watatu ninakuwa na fedha za kutosha,” anasema msichana huyo mwenye umri wa miaka (15). Wakati hayo yakiendelea Buguruni, katika maeneo ya Manzese Mburahati, Uwanja wa Fisi karibu na kumbi za starehe wakati wa usiku huwezi kukosa kuwaona wasichana wadogo wenye umri kati ya miaka 13 hadi 14 wakitembea kutafuta wateja wa kufanya nao ngono watoto hawa wamekuwa malaya hali ya kuwa umri wao ni mdogo sana hata ukiwa ni mkubwa malaya sio kazi kabisa.

Wanaume wanena
Baadhi ya wanaume tuliyo wahoji kuhusu kuwachokora watoto wadogo kama hao wanasema kuwa wamekuwa wakifika kupata huduma kutoka kwa akina dada hao kutokana na kuepuka gharama.
“Unajua ukiwa na msichana wa kudumu na maisha yako yakiwa si mazuri atakusumbua, lakini ukija hapa hakuna noma wala tatizo mnakutana siku moja na kuachana kila mtu kivyake,” anasema Samson Frank.

6 comments:

  1. Mbona hu ongelei hawa wa arabu wakipemba tuna watomba huku pemba na unguja hanisi wewe

    ReplyDelete
  2. mbona kijana mkali moyo unakuuma kwa huu ukweli..? maana siku zote ukweli unauma sasa kama wewe una uhakika kuhusu hayo maneno yako uliyo sema basi sawa tuambiye hao wazenji uliyo wafanya huko unguja na pemba ni sehemu gani na wanajiuza wapi time ngani tupe full stori tutaifutilia na tutaiweka hapa ikiwa ni kweli usiwe na moto kjana tulia ugangwe sawa kijana..?

    ReplyDelete
  3. nyie kina mdobwedo bwana achen uxenge et mkolon mweusi kama hamtaenda shule majibaba toka bara lazima tuwatawale tuu

    ReplyDelete
  4. Iii ni blog ya chuki na upumbavu tu kuna mambo mengi ya kujadili kuhusu uch umi wetu wa tanzania ilikupa maisha bora pande zote mbili acheni kujadili upumbavu kama huu

    ReplyDelete
  5. KAMA HII BLOG NI YA CHUKI NA UPUMBAVU BASI ANZISHA YAKO INAYO JADILI HUO UCHUMI. SISI HATUTAMBUWI NCHI ITWAYO TANZANIA TUNATAMBUWA TANGANYIKA WAKOLONI WEUSI,ZANZIBAR NCHI ILIYO MEZWA NA WAKOLONI WEUSI TANGANYIKA.TANZANIA UNAIJUWA WEWE.

    ReplyDelete
  6. i regret for not being able to cross this blogg early but dnt panic my friend the blogger, i believe youll be able to achieve your dream and one day zanzibar shall be glorious as it used to be in the past, but just dont hate us we the ones who are not responsible for the occupation of your land, the entire system from colonialist british to our government are the guilty ones for enslaving the freedom of zanzibarian as self autonomy country, thatswhy you dnt see any european nation supporting the cause of liberation of Zanzibar, its your right to have your self autonomy on your government and its our right too to know our previous country Tanganyika which many of us have only heard and watch it from the television.NOTE, try to use civilised words and propaganda that will be expected 2b similar to many consciosness as many zanzibarian are. the issue of prostitution are only ones behaviour and not nation behaviuor, thatswhy you have never heard any legalization of prostitution in our constitution. PEACE by friends in reality struggle

    ReplyDelete